Transmitter+Fiber Splitter แปลงสัญญาณจากระบบทีวีเป็นไฟเบอร์อ๊อฟติก

ตัวรับออปติคอลไฟเบอร์ออปติก FTTH Mini Node

ยอดนวัตกรรมใหม่ของการรับสัญญาณ RF และ L-Band ผ่านระบบ Fiber Optic ซึ่งไม่ต้องง้อสาย RG-6 สามารถเดินสายได้ไกลเป็นกิโลเมตร หรือระหว่างตึกโดยสัญญาณไม่ตก เหมาะสำหรับ โรงแรมขนาดใหญ่ รีสอร์ทขนาดใหญ่ โดยเปลี่ยนสัญญาณแสง เป็นสัญญาณ RF โดยรองรับความถี่ RF (40-2400 MHz) ซึ่งสัญญาณแสงมีความยาวคลื่น 1290-1600 nm. สามารถปรับเกณฑ์ เร่งหรือลดสัญญาณRF ได้ 15 dB. ภาคจ่ายไฟ 12 โวลต์
การต่อใช้งาน
1.ต่อสาย Fiber Optic เข้ากับช่อง Optical Input หัวต่อเป็นชนิด FC/APC
2.ต่อสัญญาณ RF เข้าตัวขยายสัญญาณ Wide Band Booster เพื่อขยายสัญญาณเข้ากับงานระบบ Head End
3.กรณีใช้ระบบดาวเทียมด้วย ให้ใช้ Diplexer แยกสัญญาณระหว่างดาวเทียมและสัญญาณ RF ออกจากกัน
4.ต่อสัญญาณดาวเทียม เข้าตัวขยายสัญญาณ L-Band Booster เพื่อขยายสัญญาณเข้ากับตัวแยกสัญญาณดาวเทียม (All Pass)
3.สามารถปรับ Signal Level ให้ได้ความแรงสัญญาณ RF ที่ปลายทางตามต้องการได้

ลักษณะ

Transmitter+Fiber Splitter

Transmitter+Fiber Splitter


เป็นตัวรับแสงที่ใช้พลังงานต่ำและรับพลังงานต่ำด้วยเปลือกอลูมิเนียม PIN photo-diode ความไวสูงดัชนีอุปกรณ์ MMIC แกลเลียม arsenic ที่นำเข้าทั้งหมดถูกเลือกสำหรับวงจรขยายสัญญาณ RF เพื่อให้แน่ใจว่าดัชนีประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยมของเครื่องทั้งหมด ด้วย WDM มันสามารถตอบสนองความต้องการของ FTTH ใยแก้วนำแสงเดียวส่งสัญญาณของ CATV + G / EPON สามารถเพิ่มตัวแยกเพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้าในการรับความยาวคลื่นเพียง 1550nm

คุณสมบัติ

นำสามสี LED แสดงสถานะพลังงานแสงอินพุต
ด้วยอะแดปเตอร์ไฟภายนอก
การตอบสนองสูง PIN OT แปลงประสิทธิภาพการทำงานสูงดิจิตอล LED แสดงการป้อนข้อมูลพลังงานแสง
ใช้ไมโครคอมพิวเตอร์ชิปตัวเดียวในการตรวจสอบสถานะทางกลสถานะการทำงานที่สำคัญจอแสดงผลดิจิตอล
การออกแบบวงจรเพิ่มประสิทธิภาพ 5-1000MHz ใช้แบนด์วิดท์ความถี่ของผู้ใช้ตามการปรับแต่งระบบ